แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
เคยเป็นอาสาและผู้ประสานงานให้วัดดอยผาส้มเมื่อประมาณ 10ปีที่แล้ว สมัยพระอาจารย์สังคมเป็นเจ้าอาวาส และได้ไปอบรมที่มาบเอื้อง ชลบุรี เมื่อ7 ปีที่แล้ว มีความมุ่งมั่นตั้งใจที่จะทำเกษตรอินทรีย์และปัจจุบันเป็นผู้นำกลุ่มวิสาหกิจกาแฟบ่อแก้วเพื่อชุมชน
พืชที่ผ่านการรับรอง
กาแฟ พันธุ์คาร์ติมอร์ จำนวน 3,000 ต้นภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง