แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ไปทำงานที่ต่างจังหวัดมา 11 ปี กลับมาแต่ละครั้งก็เห็นพ่อแม่ที่อายุมากขึ้น เลยอยากกลับมาอยู่บ้าน ตั้งใจกลับมาทำเกษตรโดยที่ยังไม่มีความรู้มากนัก ไปอบรมเข้ากับกลุ่มต่างๆ จนมาเจอกลุ่มที่ทำอินทรีย์ เลยคิดว่าเป็นทางที่เหมาะสม ดีต่อสุขภาพและยั่งยืน
พืชที่ผ่านการรับรอง
คะน้า 0.5งาน,ส้ม2ต้น,ตะไคร้หอม2กอ,เคล50กิโลกรัมต่อปี,ตะไคร้10กอ,อัญชัญขาว 3 กอ,อัญชัญม่วง 3 กอ,บานไม่รู้โรย 0.5 งาน,สตรอเบอรี่ 60 ต้น,มะเขือเจ้าพระยา 20ต้น,มะเขือเทศเชอรี่ 60 ต้นภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง