แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
เริ่มทำเกษตรอินทรีย์ตั้งแต่ปี2556 โดยมีแนวคิดที่ต้องการแหล่งอาหารที่ปลอดภัยแก่ครอบครัวและเป็นตัวอย่างให้แก่คนในชุมชน ได้ปรับเปลี่ยนวิถีเกษตรเคยมี มาเป็นเกษตรอินทรีย์. โดยนำหลักคิดศาสตร์พระราชา ในหลวง ร.9 ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง มาใช้ หลักเกษตรทฤษฎีใหม่ หลักกสิกรรมธรรมชาติของมูลนิธิกสิกรรมธรรมชาติ เกษตรกรรมยั่งยืน ฌดยวางคอนเชปไว้ว่า We grow for healthy food and future.
พืชที่ผ่านการรับรอง
ชะพลู 10 ตารางเมตร , กะเพรา 40 ตารางเมตร , เชียงดา 30 ตารางเมตร , โปร่งฟ้า 10 ตารางเมตร , คาวตอง 10 ตารางเมตร , ดอกมะลิ 10 ตารางเมตร , ดอกเข็ม 10 ตารางเมตร , มะม่วง 2 ต้น , กระท้อน 1 ต้น , กวางตุ้ง 20 ตารางเมตร , วอเตอร์เครส 30 ตารางเมตร ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง