แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ไปทำงานที่ต่างจังหวัดมา 11 ปี กลับมาแต่ละครั้งก็เห็นพ่อแม่ที่อายุมากขึ้น เลยอยากกลับมาอยู่บ้าน ตั้งใจกลับมาทำเกษตรโดยที่ยังไม่มีความรู้มากนัก ไปอบรมเข้ากับกลุ่มต่างๆ จนมาเจอกลุ่มที่ทำอินทรีย์ เลยคิดว่าเป็นทางที่เหมาะสม ดีต่อสุขภาพและยั่งยืน
พืชที่ผ่านการรับรอง
ข้าวก่ำดอยสะเก็ด 1 ไร่, ข้าวไรซ์เบอรี่ 0.25 ไร่ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง