แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ทำเกษตรเชิงท่องเที่ยวอินทรีย์ กินทุกอย่างทีปลูก ปลูกทุกอย่างที่กิน
พืชที่ผ่านการรับรอง
พืชที่ปลูกมีอายุ 1-2 ปี มะพร้าวหนัก 50 ต้น,มะพร้าวน้ำหอม 20 ต้น,พะยูง 12 ต้น,มะขามป้อม 20 ต้น,ต้นจาก 12 ต้น,โกโก้ 20 ต้น, สะเดามัน 10 ต้น,ขนุน 4 ต้น,มะขามเปรี้ยวใหญ่ 3 ต้น,มะเม่าภูพาน 3 ต้น,มะนาว 10 เหลือ 4 ต้น,กล้วยปากช่อง 10 กอ,กล้วยไข่ 4 กอ, กล้วยหักมุก 30 กอ,หอมทุม 2 กอ,หอมทอง 5 กอ,กล้วยหิน 2 กอ,กล้วยเล็มมือนาง1 กอ,กล้วยไข่ลาย 3 กอ,กล้วยเกิด(ปลีหาย) 2 กอ,ขนุนจำปาดะ 4 ต้น,กันเกรา(ตำเสา) 4 ต้น,แคกินดอก 5 ต้น,ทุเรียน 14 ต้น,ว่านหางจรเข้ กำลังขยายพันธุ์ให้มากเพราะมีออเดอร์ให้เป็นพืชสมุนไพรเศรษฐกิจ,ต้นเพกา 6 ต้น เพื่อทำค้างให้พริกไทย,มะม่วงเบา5 ต้น,มะม่วงสายพันธุ์อื่นๆ 20 ต้น,พืชสมุนไพร หลากหลายชนิด พืชผักสวนครัว ข่า ขมิ้น พริกขี้หนู ตะใคร้แกง ตะไคร้หอม ผักชีลาว ผักกูด ไม้ดอกและไม้ประดับ อีกหลายชนิดภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง