แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
จากพื้นฐานของตัวเอง ครอบครัวทำการเกษตรอยู่แล้ว อยากมาทำเกษตรอินทรีย์เพื่อให้ตัวเอง ครอบครัว คนรอบข้างมีสุภาพดี มีความสุข มีคลังอาหารที่ยั่งยืน โเยตั้งใจจะที่โดยใช้ระบบ IOT เข้ามาเป็นส่วนช่วยให้การทำงานภาคเกษตรเป็นระบบ ง่ายต่อการดูแลพื้นที่ และต้องการเป็นต้นแบของเกษตรกรรุ่นใหม่
พืชที่ผ่านการรับรอง
มะม่วงน้ำดอกไม้ 1 ต้น,ชมพู่เขียว 2 ต้น,มะไฟพื้นเมือง 1 ต้น,ส้มโอขาว 2ต้น,มะม่วงพันธ์พื้นเมือง 2 ต้น, มะเหมี่ยว 1 ต้น,มะกอกน้ำ 3 ต้น,มะเฟืองหวาน 1 ต้น,ฝรั้งกิมจู 1ต้น,แอบเปิ้ลสตาร์ 1 ต้น,กระท้อนปุยฝ้าย 1 ต้น,มะม่วงเขียวเสวย 1 ต้น ,เสาวรส 1 ต้น,กล้วยไข่ 15 ต้น,กล้วยน้ำหว้า 15 ต้น,กล้วยหอมทอง 2 ต้น ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง