แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ต้องการมีพืชผัก ไม้ผล ไว้บริโภคเองและในครอบครัว และต้องการสร้างพื้นที่เรียนรู้ให้พื้นที่รอบๆในชุมชน
พืชที่ผ่านการรับรอง
ลำใยอีดอ 50ต้น มะม่วงเขียวใหญ่ 50 ต้น กล้วยน้ำว้า 20 ต้น มังคุด 8 ต้น มะยงชิด 8 ต้น กระท้อน 4 ต้น ส้มโอทับทิม 5 ต้น กาแฟ 20 ต้น ทุเรียน 6 ต้นภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง