แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ทำอินทรีย์ เพราะอยากดูแลต้นน้ำ ถ้าน้ำไม่สะอาดจากข้างบนคนข้างล่างจะเดือดร้อน และเพื่อความปลอดภัยของผู้ผลิตและผู้บริโภค
พืชที่ผ่านการรับรอง
ซูกินี , มะเขือเทศ เซรารี่ ,แตงกวาญี่ปุ่น เฟลเนล
เก็บผลผลิตทุกสัปดาห์ ซูกินี่ 500กก/สัปดาห์ มะเขือเทศ 500/กก/สัปดาห์ เซลารี่ 500/กก/สัปดาห์ เฟลเนล 100กก /สัปดาห์ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง