แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
เป็นพนักงานบของ ทุกคนในครอบครัวริษัทมา 20 กว่าปี ความรู้สึกว่ามันไม่ตอบโจทย์ชีวิต ทั้งความเป็นอยู่และด้านสุขภาพ จึงเริ่มศึกษาเกี่ยวกับศาสตร์พระราชา จึงทำให้เกิดความเข้าใจในการใช้ชีวิตลึกซึ้งมากขึ้น จึงตัดสินใจลาออกจากงาน ขายบ้านและทิ้งทุกอย่างไว้เบื้องหลัง กลับมาใช้ชีวิตเป็นเกษตรกร เดินตามรอยเท้าพ่อ สืบทอดเจตนารมณ์ของแม่ และตั้งใจทำเกษตรอินทรีย์เพื่อชีวิตที่ดีกว่า และเพื่อสุขภาพ
พืชที่ผ่านการรับรอง
มะนาวบ้าน 7 ต้นมะนาวแป้น3พิจิตร 3 มะนาวไร้เมล็ด 4 ต้นขนุนทวาย 1 ต้นตะไคร้ 100 ต้นมันสําปะหลัง 20 ต้นมะพร้าวน้ำหอม 3 ต้นฝรั่งกิมจู 20 ต้นมังคุด 20 ต้นกล้วยหอมทอง 40 มะม่วงมะม่วงหาวมะนาวโห่ 1 ต้นจำปูลิง 1 ต้นปลานิล 700 ตัวปลาดุก 2,000ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง