แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ครอบครัวทำเกษตรมาตั้งแต่รุ่นปู่ยา-ตายาย โดยอาศัยการพึ่งพาธรรมชาติ อยู่รวมกันได้ ไม่เบียดเบียนธรรมชาติ ทำให้เป็นการทำเกษตรที่มีสุข ไม่พบกับสภาวะขาดทุน อันเนื่องมาจากการลงทุนที่แสวงหาปริมาณ ทำให้เกิดความเสี่ยงในการทำเกษตร
พืชที่ผ่านการรับรอง
ผลไม้มีทุเรียนพื้นบ้าน 150 ต้นสะตอ 10 ต้นลองกอง 150ผักเหลียงร้อยต้นยางนา 10ต้นภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง