แรงบันดาลใจในการทำเกษตรอินทรีย์
ลูกเกษตรโดยกำเนิด เกิดมาอยู่กับการเกษตรตลอด แต่ไม่ได้ลงมืทำการเกษตรด้วยตนเอง เมื่อมีเวลากลับมาอยู่บ้านหนองโต๊ะเพชร ก็เริ่มทำการเกษตรที่ต่อเนื่องจากการเกษตรที่มีอยู่เดิมแล้ว และอยากให้บ้านหนองโต๊ะเพชรมีแหล่งอาหารที่ปลอดภัย จึงเริ่มทำเกษตรอินทรีย์อย่างจริงจัง และพัฒนาไปเรื่อย ๆ ใฝ่ฝันอยากมีหน้าร้านอาหารปลอดภัยจากสวนหนองโต๊ะเพชร
พืชที่ผ่านการรับรอง
มังคุด 80 ต้น, ลองกอง 50 ต้น, สะตอ 15 ต้น, ชะอม 15 ต้น, กาแฟโรบัสต้า 30 ต้น, กล้วยหอมเขียว 5 กอ, กล้วยหิน 3 กอ, ม่อน 10 ต้น, พลู 3 ค้าง, พริกไทย 10 ค้าง, เทียม 150 ต้น,ข่า 3 กอ,ตะไคร้ 6 กอ,มะละกอแขกดำ เรดเลดี้ ฮอลแลนด์ 100 ต้น, พริกขี้หนูพันธุ์เหลืองชัยบุรีและพันธุ์หยกทักษิณ 400 ต้น, ชะพลู 4 ค้าง ภาพและวีดีโอประกอบการตรวจประเมินแปลง